8 ตอบกลับ

ข้อมูลจากคุณหมอที่ศิริราช อาการตอด เริ่มประมาณ 15-16 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ ถ้ารู้สึกไวกว่านั้น ไม่แปลก แต่ยังไม่ใช่ลูกตอดค่ะ มาจากมดลูกกำลังขยายตัว ((*จริงๆน้องดิ้นแล้ว แต่ยังเล็กมาก แม่ยังไม่สามารถรู้สึกได้จ้า*))

ตอน14วีค เราก็รุ้สึกค่ะ แต่คิดว่าคงเปนมดลูกขยาย ตอนนี้17วีคแล้ว ตอดชัดเจนแล้ว

บ้านนี้รู้สึกว่าตอดตอน 13w ค่ะ แต่เบามาก พอ16 w ชัดเจนมากขึ้นค่ะ

ถ้าหน้าท้องบางอาจจะรู้สึกคะ แต่จะชัดจริงๆคือ20วีคขึ้นไปคะ

บ้านนี้รู้สึกตอน16วีคค่ะ ถ้าหน้าท้องบางก็จะรู้สึกเร็วค่ะ^^

รู้สึกตั้งแตร 13 w เหมือนกัน รู้สึกว่าอะไรเต้นๆในท้อง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

บ้านนี้ก้อเปนจ้า