28 ตอบกลับ

ไปหาหมอคราวหน้า แม่ถามหมอนะคะว่าลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ไหม ควรดูที่น้ำหนักเด็กในท้องค่ะไม่ใช่ขนาดท้อง ถ้าท้องใหญ่สมใจแม่ แต่เด็กตัวเล็กผิดปกติ ก็น่าเป็นห่วงค่ะ

จิงคะแม่ บ้านนี้ห้าเดือนท้องยังไม่ออกเลย ออกตอน6เดือน โอ้โหแตกเลยครับ

3เดือนกว่าเองคุณ ใช้แอปนี้แล้ว ก็ลองหาอ่านหัวข้อข้อมูลลักษณะท้องขนาดตัวลูกดูค่ะ ลูกตัวกระจิ๊ดนึงอยากพุงใหญ่ไปไหน

Super Mum

ท้องจะใหญ่ช่วงประมาณ 6 เดือนค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ถือว่าใช้ได้แล้วค่ะ

บ้านนี้ขนาดท้อง3ยังไปใหญ่ตอน8-9เดือน ไม่ต้องรีบนะคะ ท้องเล็กไม่จำเป็นว่าลูกต้องตัวเล็กค่ะแม่

บ้านนี้14Wk แล้วคะ ท้องยังไม่ออกเลย ยังเท่าเดิมเหมือนกับตอนที่ไม่ได้ท้องเลยคะ (ท้องแรก)

ตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะ 3,840 แม่ใจเยนๆนะคะ ท้องจะออกตอน6-7เดือนนู้นค่ะ

10วีค ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ เหมือนคนไม่ได้ท้องเลย5555

13+5 ก่อนท้องไม่มีพุงท้องแบนราบ จากเอว21 เป็น28 ค่ะ🤣

รอดูตอน9เดือนค่ะจะเอาไหย่เเค่ไหนบำรุงเอาค่ะ

ออกไม่มากหรืออาจจะไม่เห็นเลยด้วยซ้ำ😅