19 ตอบกลับ

กลัวเหมือนกันค่ะ ซาวด์ตอน24วีค หมอบอกผู้ชาย กลัวจะหดเข้าไป เพราะไม่รู้ที่เห็นน้องอยู่ในท่าไหน ตรงลูกศรที่หมอชี้ เห็นแม่ๆหลายท่านบอกว่าซาวด์ได้ชายคลอดได้หญิงกันเยอะมาก

ขอแม่น่าจะชัวร์แล้วค่ะ​ เพราะอายุครรภ์เยอะ แล้วแต่ของบ้านนี้นี่สิ​ ลุ้นมากๆ

ของเราซาวด์ตอน 12 week เห็นแหลมๆ เหมือนจะมีช้างน้อย แต่พอตรวจเลือดแม่ (ตรวจ nift) ตอน 16 week เจอแค่โครโมโซม x จ้า พอซาวด์อีกทีไม่มีแหลมๆ แล้ว 😂

หมอตอบแบบมีโอกาสสูง​ แต่ว่าไม่เฟิมค่ะ เพราะถ้าเป็นผญ.เจ้าติ่งจะกลายเป็นกลีบๆคริสตอริสประมาณนี้ค่ะ​ ลุ้นมากเลยรอผลเลือดอีก2วีค

VIP Member

เคยซาวตอน14วีคค่ะ เห็นโผล่แบบนี้ คุณหมอก็พูดแบบนี้555 อีก5สัปดาห์ไปซาวอีกรอบ สรุปว่าไม่หดค่ะ ชัดกว่าเดิม ได้ลูกชาย ตอนนี้22+2แล้ว😊😍

บ้านนี้ก็ลูกชายจ้า​ ตอนนี้17วีคแล้ว

บางทีอาจจะยังเล็กมากๆหมอเลยยังไม่กล้าฟันธงค่ะ​ เพราะอาจจะเป็นสายสะดือก็ได้​ รออัลตราซาวด์อีกรอบนะคะแม่​ น่าจะชัวร์ค่ะ

ใช่ค่ะติ่งแบบนี้เห็นหลายคนบอกว่าน้องนอนกอดสายสะดือ​ มีโอกาสเป็นไปได้สูงค่ะ​

บ้านนี้ซาว4เดือนกว่า หมอบอก ไม่เห็นจู๋ น่าจะ ญ สักพักบอกเอ้ะไม่น่าจะใช่ เลย ไม่รุ้ว่าได้เพศไหน แม่ดูเปนไหมค่ะ ตื่นเต้น 😜

อ้อ ขอบคุณค่ะบ้านนี้ว่าจะไปซาวคลินิกให้ชัวร์อีกรอบนึง

ตอนเเรกก้คิดว่าผู้หญิงคะซาวด์ตอนอายุครรภ์ยังน้อย พอไปซาวด์อีกที กะจู๋โผล่ชัดมากค้ะเเม่ 😂🤣

ไปซาวด์12wหมอบอกน่าจะเป็นผู้ชายมาวันนี้19wหมอก็ยังบอกผู้ชายเหมือนกันพอดีตรวจคนละหมอค่ะ

เหมือนกันเลยจ้า​ ตอนนี้17วีคแล้ว

ใจเย็นๆรอไปก่อนนะคะ น้องพึ่ง 12วีคเองค่ะ รอสัก16-20วีคค่ะ ถึงจะเห็นว่าเพศไหนชัดเจนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เราค่ะ 😊 ตรวจ รพ เอกชน แล้วช่วง เดือนที่ 3-5 บอกว่าเป็น ผช. สรุปเดือนที่ 6 เป็น ผู้หญิง 😜

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้ยังเชื่อแค่50/50​ แบบเผื่อใจ​ อิอิ มีโอกาสว่าติ่งจู๋คือสายสะดือพาดก็ได้เนอะ

11w2d คุณหมอบอกน้องเป็นจีบๆเหมือนผู้หญิง แต่ยังไม่ยืนยัน รอผลเลือดเร็วๆนี้ค่ะ 🥰

ช่ายๆ​ มีแต่คนบอกว่าเพศชายจะเจอติ่งนำมาก่อนเลย แต่เราว่าหมอแบ่งรับแบ่งสู้จ้า​ หมอบ้านนี้ก็บอกงี้​ ลุ้นไปด้วยกันนะคะ