19 ตอบกลับ

ของแม่หนู41W+2Dค่ะ กว่าจะออก🥹เหมือนเลือกวันเกิดเอง55555

นั่งท่าผีเสื้อ ลุกขึ้นมาเดินบ่อยๆค่ะ

ตอนที่เรามานอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล มีคนไข้เคส คล้ายคุณแม่นี่แหละค่ะ ปากมดลูกไม่ยอมเปิด นอนคอยข้ามวัน เกือบ 2 วัน แล้วเขาจะลุกไปเข้าห้องน้ำ ยังไปไม่ถึงห้องน้ำเลย น้ำคล้ำแตก เกือบได้คลอดหน้าห้องน้ำ แต่ถ้าปากมดลูกไม่เปิดต่อจริงๆ หมอเขาพิจารณาค่ะ ประเมินดูว่าคุณแม่ทนไหวไหม สามารถคลอดเองได้ไหม แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ คุณหมอจะผ่าให้ค่ะ แต่คุณแม่ต้องทำตัวให้ผ่อนคลายเข้าไว้นะคะ ห้ามเครียด ห้ามกดดันตัวเอง มีผลต่อร่างกายค่ะ

หมอกระตุ้นปากมดลูกสิ ปวดท้องคลอดแน่

TapFluencer

บ้านนี้โดนหมอกวาดมดลูก ฉีดยาให้ค่า

บ้านนี้ท้องแรกคลอด41+3วีคนู้นแม่

ให้หมอกระตุ้นให้ได้ค่ะ

เดินบ่อยๆนะคะ

Super Mum

สู้ๆจ้า

❤️