19 ตอบกลับ

เราไม่เคยแพ้ค่ะ กังวลทำไมคะ? ไม่ใช่คนท้องทุกคนต้องแพ้นะคะแม่ ถือว่าเราอยู่ในกลุ่มผู้โชคดีค่ะ ทานอาหารดีมีประโยชน์น้องได้รับเต็มๆค่ะ

ไม่แพ้ท้องคือโชคดีมากๆๆเลยนะคะ บ้านนี้แพ้กินอะไรไม่ได้เลยคะ อ้วกออกหมด กินได้แต่น้ำเปล่า อยากหายแพ้มากกกก ทรมาณคะ

ไม่เป็นไรคะ

โชคดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ ที่บ้านคนแรกเป็นผู้หญิงไม่แพ้เลยค่ะ คนนี้ 11W มีแพ้เวียนหัวเล็กน้อยค่ะ #แม่ท้องสอง

คนท้องไม่จำเป็นต้องแพ้แบบในละครค่ะ คนไม่แพ้ก็มีเยอะแยะ แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ

เราเป็นอีกคนที่ไม่มีอาการแพ้ท้องใดๆเลย กินได้ปกติทุกอย่างจนคลอดค่ะ

กังวลทำไมค่ะ ไม่แพ้ก้ดีล่ะ ทรมานมาก บางคนแพ้บางคนก้ไม่แพ้

ถ้าซาวแล้วน้องปกติก็ไม่มีอะไรน่ากังวลค่ะแม่ อย่าคิดมากนะคะ

ขอบคุณ​คะ​ เพราะท้องแรก​ ไม่เคยมีน้องมา​ ก้เลยกังวลนิดหน่อยคะ

Super Mum

ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนค่ะ บ้านนี้ 27w แล้วไม่แพ้เลย

ไม่แพ้เลยจ้าลูกแข็งแรง น้ำหนักดี 7เดือนแแล้ว ผู้ชาย

โชคดีแล้วค่ะที่ไม่แพ้ท้อง อย่าแพ้เลยค่ะ ทรมานมาก