29 ตอบกลับ

นอนไม่หลับเหมือนกันค่ะ นอนตอนตี 4-5 ถึงคืน ฉี่บ่อยมากๆ ตอนนี้ท้องได้16วีค6วัน

ทรมานมากคะ หลับไม่ได้ หิวตลอด

Super Mum

ท้องอ่อนควรพักผ่อนให้เยอะๆค่ะ และบำรุงดีๆ เพราะน้องต้องการสารอาหารจำนวนมาก

ขอบคุณคะ

แม่ต้องปรับเรื่องการนอนค่ะ ควรนอนก่อน21-22:00น จะดีต่อสุขภาพภาพแม่และเด็กค่ะ

ขอบคุณนะคะ

เอาเปนว่า นอนช่วงไหนที่ยาว8 ชม. ก็โอเคล่ะค่ะ ถึงจะดึกแต่นอนเต็มที่ค่ะ.

ช่วงแรกก็เคยเป็นค่ะ กลางคืนนอนไม่หลับ. ง่วงมากแต่ไม่หลับ

VIP Member

ปกติค่ะ เป็นเหมือนกัน แต่อัลตราซาวด์ น้องก็ขนาดตามเกณฑ์ค่ะ

ดีจังเลยคะ บ้านนี้กังวลมาก

แม่บ้านนี้ก้10วีค+4. นอนทั้งวันเลย แม้แต่เอาหัวลงหมอนค่ะ

ดีจัง

VIP Member

9 เดือน เราก็แทบไม่ได้นอนเหมือนกันค่ะ ลูกแข็งแรงดี

VIP Member

ต้องทานอาหารเป็นเวลาด้วยนะคะ สำคัญกับน้องมากๆ

ไม่เป็นไรค่า ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติค่า