ซาวหน้าท้อง

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยน่ะค่ะ พอดีเราตรวจปัสสาวะด้วยตนเองแล้วขึ้น 2 ขีด จางๆ แต่ยังไม่ครบวันที่จะเป็นประจำเดือนน่ะค่ะ เลยไปตรวจที่คลีนิคอีกรอบ ปรากฏว่าหมอในตรวจปัสสาวะแล้วก็ขึ้น 2 ขีด หมอเลยทำการซาวหน้าท้องให้ค่ะ แบบนี้ใช่ท้องไหมค่ะ พอดีเคยอ่านเจอว่าถ้าอายุครรภ์ยังน้อย จะซาวหน้าท้องไม่เห็นค่ะ ต้องซาวทางช่องคลอดเท่านั้น เลยเกิดความสงสัยค่ะ แม่ๆ เคยเจอกรณีแบบนี้ไหมค่ะ

ซาวหน้าท้อง
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

รอสัก6 วีค u/s ทางช่องคลอดอีกรอบก็ได้ค่ะ ช่วงนี้จะเห็นถุงตั้งครรภ์ เห็นไข่แดง เห็นหัวใจค่ะ ✌🏽

6y ago

ขอบคุณค่ะแม่ กังวลนิดๆค้ะ พอดีตั้งใจอยากจะมีอยู่แล้วค่ะ