Birthclub: พฤศจิกายน 2023 icon

Birthclub: พฤศจิกายน 2023

67527 Followers

Feed
Write a reply

เราเป็นแม่ที่แย่จริงๆใช่ไหม 😢

เครียดจังเลยค่ะ ขอระบายนะคะโพสต์นี้ รู้สึกเป็นแม่ที่ไม่ได้เรื่องเลยค่ะ เรามาทำงานในตัวเมือง ตอนแรกตกลงกับสามีว่าย้ายมาอยู่ด้วยกัน สามีเรามีสวนยาง จ้างให้น้องชายตัดยาง ขนของอะไรมาเสร็จสรรพละ จะหาอะไรให้สามีทำขายหน้าบ้านช่วงเช้าๆก่อนเราไปทำงาน แต่แล้ว…ทุกอย่างก็สะดุด น้องชายสามีย้ายไปอยู่ที่อื่นกระทันหัน สามีก็ต้องพาลูกย้ายไปอยู่บ้านพ่อสามี ไปตัดยางตัวเอง เราที่เช่าบ้าน ทำงานแล้ว ก็เคว้งค่ะ เราควรจะกลับไปอยู่เป็นครอบครัว ที่ไม่ใช่ครอบครัวเล็กๆแบบเดิมไหม ข้อนี้เราไม่คิดจะกลับไปเลยค่ะ ไม่มีความสุขเลย สามีเราควรทิ้งสวนเพื่อมาอยู่กับเราไหม ข้อนี้สามีเราก็ทำไม่ได้ เพราะสวนคือเงินที่เราได้มาเต็มๆ ส่วนเรื่องกลับไปแล้วแยกบ้าน คงต้องพักไว้ เพราะไม่มีเงินมากพอที่จะสร้างบ้านตอนนี้เลยค่ะ สรุปง่ายๆ คือตอนนี้เราอยู่คนเดียว ไม่ยอมเสียสละอะไรทั้งนั้น 😓😓

Read more
Write a reply
Load More Posts