10 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้มีอาการก่อนจะตรวจละรู้ว่าท้องค่ะ อาเจียน ตื่นเข้ามาท้องว่างๆ จะอวก กลิ่นที่เคยชอบ เริ่มเหม็น ของที่ชอบกิน จากกินได้ปกติ อวกออก อวกน้ำเขียวๆหนืดๆออกมา เพลีย หน้ามืด

บ้านนี้เริ่มแพ้ตั้งแต่ประจำเดือนยังไม่ถึงรอบคะ คือตื่นมาท้องว่างร่ะอยากจะอ้วก หิวบ่อย แต่เบื่ออาหาร เหนื่อยง่าย ง่วงบ่อย ฉี่บ่อยคะ พอครบรอบเดือนเลยตรวจ ก็ขึ้น2ขีดจ้า

บ้านนี้เริ่มมีอาการจะอ้วกเวียนหัว แล้วก้ฉี่บ่อยค่ะ เลยตรวจดูถึงรู้ว่าท้องค่ะ ไปฝากครรภ์ได้6w

ไปตรวจมาแต่ไม่เจอค่ะ คุณ​หมอบอกให้รอดูอีกสักพักค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ ไม่มีความอยากกินของเปรี้ยวอะไรเลย😓 แม่ตรวจเลยค่ะเพื่อความแน่ใจ

แล้วแต่บางคนค่ะบางคนก็แพ้ตั้งแต่เริ่มท้อง บางคนก็ไม่แพ้

VIP Member

บ้านนี้ไม่แพ้ท้องเลย แต่พอประจำเดือนขาดก็ตรวจเจอเลยค่ะ

ตรวจแล้วไม่เจอค่ะ 😅

บ้านนี้ตอนได้3เดือนค่ะ...ต้องตรวจเพื่อความแน่จัยค่ะ

รออีกอาทิตแล้วตรวจใหม่ก็ได้ค่ะ

ไม่ทราบตรวจด้วยวิธีไหนคะ ตรวจเลือดดูค่า HCG รึเปล่า

คือถ้าตรวจปัสสาวะ มีสิทธ์เป็นไปได้ที่ท้องอ่อนมากๆ ค่าHCG ในปัสสาวะน้อยมากๆ ทำให้ยังไม่ขึ้น แต่ถ้าเจาะเลือดดูค่า HCG ในเลือด ถึงอายุครรภ์น้อยก็สามารถทราบค่า HCG แล้ว แต่ถ้าไม่เจอ น่าจะไม่ท้อง อาการดังกล่าว อาจจะมาจากภาวะเครียด หรืออื่นๆได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แพ้ช่วง5w จนถึง12 wเลยจ้า

Super Mum

เริ่มแพ้ตอน 5w ค่ะ