4 ตอบกลับ

เป็นไงบ้างคะแม่ นี่เมื่อวานปวดท้องไปหาหมอ หมอเช้คปากมดลูกบอกยังไม่เปิด กลับบ้านมามีเลือดออกคล้ายของแม่เลย แต่ไม่ปวดท้องไดได มีแค่อาการหนักๆแน่นๆตึงๆท้อง ต้องไปหาหมอด้วยรึป่าวคะ พอดีบ้านอยุไกล

เขาไปมาแล้ว ได้กลับมาคืนคะ พยาบาลอยากให้มีอาการเจ็บร่วมด้วยจริงๆ เช่นปวดท้อง น้ำเดิน ท้องแข็ง ถึงจะไปหาอีก พยาบาลที่รพ.บอกไม่อยากให้คลอดตอนนี้ด้วย พึ่ง 36Wเอง อยากให้สัก 38W

VIP Member

ไปจร้าใกล้แล้ว

เขาไปมาแล้ว ได้กลับมาคืนค่ะ รอเจ็บจริง มีน้ำเดิน และท้องปั้นแข็ง

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

เขาไปมาแล้วได้กลับมาคืนค่ะแม่ น่าจะรอเจ็บจนไม่ไหว😅

ไปค่ะ

เริ่มเตือนแล้วค่ะ ถ้าเจ๋บสม่ำเสมอ ถี่ขึ้นเรื่อย ๆ 5 นาทีครั้งไปก่อนนัดเลยค่ะ