3 ตอบกลับ

VIP Member

หาหมอพัฒนาการเด็กด่วนเลยค่ะ เเต่ว่าลองกระตุ้นพัฒนาการน้องทุกวันไหมคะ ซื้อของเล่นสีสันสดใส มีเสียงกรุ๊งกริ๋ง หรือ ง่ายสุดก็ใช้นิ้วเราเนี่ยแหละค่ะ ขยับไปมา จับน้องนอนหงาย เเม่นอนหงายข้างน้อง เเล้วชูของเล่นขึ้น เริ่มจากในระยะไกล้ๆ เเละ ไกลออกไป ขยับช้าๆไปซ้ายที ขวาที บน ลงล่าง กระตุ้นทุกวันค่ะ เเละ ตอนว่างๆด้วย

น้องเริ่มมองตามแล้วคะ แต่ยังไม่หันตามเสียงเลย แต่ถ้าเสียงดังๆน้องก็ตกใจนะคะ

พาน้องหาหมอพัฒนาการเด็กยังคะ

ไม่ใช่หมอที่เราฝากครรภ์คะ(หมอฝากครรภ์คือหมอสูตินรีเวชกรรม) หมอพัฒนาการเด็ก(หมอกุมารเวชกรรม )

ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ

น้องไปหามาแล้วคะ นัดอีกที่วันที่4พ.ย.คะ