17 ตอบกลับ

เจ็บบ่อยๆถี่ๆเหมือนอยากเข้าห้องน้ำบ่อยๆไปเลยคะอย่าทน บ้านนี้เจ็บถี่ๆก้ทนเอาจนทนไม่ไหวนึกว่าเจ็บเตือนพอไปโรงบาลปากมดลูกก็เปิดซ่ะแหละ

เมื่อวานแม่บ้านนี้ก้เจ็บท้องตลอด แต่ทนได้ นำ้ครำ่ไม่แตก แต่ไป รพ คุณหมอสั่งแอดมิทคะ่ เพราะปากมดลูกเปิด 2 cm. ไปตอน 8ฺ27 คลอดอีกที 17. 41 คะ

คลอดแล้วค้ะ.. ตั้งแต่วันที่แม่ถามไปตอนเย็นก็ไปโรงพยาบลเรยค้ะ.. ขอบคุณทุกคำแนะนำค้ะ

10 นาทีมีเกิน 3 ครั้งก็ไปเลยค่ะ แต่ท้องแรกปากมดลูกจะเปิดช้าหน่อย

ไปหาหมอเถอะค่ะถ้าเจ็บท้องใกล้หมอไว้ก่อนค่ะ

เจ็บถี่แบบนี้ต้องไปหาหมอเรยนะคะ สู้ๆนะคะ

ถ้ามีเลือดออกหรือน้ำคร่ำแตก รีบไปเลยค่ะ

ไปโรงพยาบาลเลยค่ะ. มีมูกเลือดบ้างยังค่ะ

ต้องไปหาหมอนะคะไม่ควรปล่อยไว้คะ

เจ็บถี่ขนาดนี้ควรไปพบหมอเลยค่ะ