2 ตอบกลับ

บ้านนี้ประจำเดือนมาปกติทุกเดือน พอมาเดือน ก.ค.ปีนี้มาแค่3วัน เลยไม่ได้เอะใจมาไม่เยอะเท่าไหร่คะ พอมากลางๆเดือนสิงหา เริ่ม เจ็บหน้าอก ปวดท้องกะเพาะ เวียนหัว จะอ้วก คิดว่าตัวเองเป็นกรดไหลย้อน เลยไม่ได้คิดอะไร พอปลายเดือนอาการเหล่านี้ไม่หายเลยซื้อที่ตรวจมา ช็อคตื่นเต้นดีใจพูดไม่ออก ตรวจเจอ2ขีด จางๆ วันถัดมาซื้อมาตรวจซ้ำ ขึ้น2ขีดอีก ทีนี้ก็เลยไปตรวจที่โรงพยาบาล ช่วงเดือนกลางเดือนกันยา สรุปท้องจริง ดีใจมากคะแม่ๆ ปล่อยมา2ปีกว่าพึ่งติดคะ

ของเค้ามีเลือดออก3วันเหมือนประจำเดือนค่ะแต่มาน้อยมาก แล้วก็เจ็บหน้าอกมาก ปกติถึงเป็นประจำเดือนก็ไม่เคยเจ็บ พอตรวจถึงรู้ว่าท้องค่ะ

ตรวจหลังเลือดหยุดประมาณ3วันค่ะ อาการหลายอย่างมันบอกว่าท้องเลยตรวจดู อารมณ์แปรปรวนมากด้วยค่ะตอนนั้น