8 ตอบกลับ

ไปเองเลย ถ้วฝากของ ร.พ รัฐ ที่เรามีสิทธิ์บัตรทอง ไม่ต้องเสียสักบาท อนามัยก็ได้ ไม่จำเป็นต้องรอแม่ค่ะ ไม่ต้องอาย ไปถึงบอกพยาบาลมาตรวจครรภ์ รวดฝากท้อง แค่นี้เอง

นับจากปจด.วันสุดท้ายที่มาค่ะ แนะนำไปฝากตอนท้อง8สัปดา เวลาซาวจะได้เหนน้องชัดเจนค่ะ

รอเเม่พาไปแกก็ม่ว่างสักทีค่ะ

อายุครรภ์นับจากวันแรกของประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะแม่ คงใกล้ๆ 2 เดือนแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ไปเองเลยค่ะเเม่ หมอเค้าจะได้ให้ยาบำรุงมาทานก่อน ไม่ต้องรอเเม่ก็ได้นะคะ

เราไม่เสียค่ะ เราไปคลีนิกที่มีสิทธิ์บัตรทองอยู่ค่ะ

ไปเองซิค่ะ ถ้าเราจำวันไม่ได้ ยังไงๆหมอเขาก็ซาวดูว่ากี่เดือนอยู่แล้วค่ะ

ดิฉันไปโรงบาลรัฐค่ะไม่เสีย เสียแค่ค่ารถ คลีนิคครั้งแรกไม่น่าจะเกิน3000 ครั้งต่อไปก็น่าจะประมาณ 500 มันแล้วแต่คลีนิคค่ะ

อาการแพ้ท้องค่ะ พยายามพักผ่อนให้เพียงพอ ทำใจให้สบายๆค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นจ้ะช่วงแพ้ท้อง ควรรีบไปฝากครรภ์นะค่ะ

ฝากอนามัยใกล้บ้านค่ะ ไม่ต้องรอนานเหมือนรพ.