10 ตอบกลับ

ใช่จ้ะแม่ถ้ามีมูกปนเลือดรีบไปหาหมอเลยจ้า เตรียมของลูกไปด้วย บ้านนี้มีแต่มูกใสออกตอนบ่าย3ไม่มีอาการปวดท้องพอตกมาตี2ปวดท้องทุก7นาทีกลั้นใจจนถึงตี5ไม่ไหวเลยไปโรงบาลถึง7โมงเช้าหมอบอกมดลูกเปิด2เซนหมอให้นอนรอคลอดเลย คลอดตอนบ่าย2ของวันนั้นเลยจ้า

ใช่ค่ะเป็นสัญญาณใกล้คลอดถ้ามีน้ำเดินหรือปวดท้องถี่ ไปรพ.ได้เลยถ้ายังไม่ปวดก็ไม่ต้องไปค่ะ บ้านนี้ไปนอนรพ.มาคืนนึงปากมดลูกเปิด2ซม. มีมูกแต่ก็ไม่คลอด หมอบอกให้มารอดูอาการที่บ้านดีกว่าปวดถี่หรือน้ำเดินค่อยไป

เป้นมูกแบบนี้2วันเเล้วค่ะเเต่ม่เยอะ ยังม่เจ่บท้องเลย ไม่กล้าไปรพ. กลัวโดนไล่กลับ

ใช่ค่ะวันนี้เมื่อเช้าเราก็ออกแบบนี้ช่วง10โมงคลอดเลยค่ะ

มาช่วยดันโพสค่ะ ท้องแรกไม่รู้เหมือนกันค่ะ

VIP Member

ใช่ค่ะมีเลือดปนด้วย ไปหาหมอค่ะเเม่

อยากรู้เหมือนกัน ท้องแรก

มีเลือดควรปัยหาหมอคร่า

VIP Member

ใกล้คลอดแล้วจ้าา

เบลออ้วยจ้า

ใช่ค่ะแม่