50 ตอบกลับ

บ้านนี้มีเลือดออกสัปดาห์ที่20 ตอนนี้เข้าสัปดาห์ที่24 ยางพอมีบ้างหาหมอที่ฝาก ไม่ได้ตรวจอะราย ฟังหัวใจเด็กเต้นปกติ บอกว่า อาจเปนเพราะรกต่ำ หรือมดลูกขยายนัดซาวทีเดียวเลยนัดตรวจรอบหน้า หลังจากหาหมอเลือดออกติดต่อ3-4 วันหายไป2-3 วันก้อไหลแบบนี้อีก ไม่สบายใจเลยไปซาวที่คลีนิคอีกแห่ง หมอบอกเด็กแข็งแรงปกติ มดลูกไม่ต่ำ แต่เลือดออกมีหลายสาเหตุ อาจมาจากมดลูกขยาย หรือ ลูกดิ้นต่ำ เราก้อลองสังเกตุดู วันไหนน้องตอดต่ำๆ เลือดจะออกแต่วันไหนตอดสูงไม่มีเลือด แล้ววันไหนถูบ้านก้มตัวงอ เลือดจะมา ถ้าไม่ได้นั่งตัวงอ หรือก้มตัวเลือดก้อไม่มี ถามเพือน ๆ แล้วเปิดพันทิปก้อพอมีคนเปนแบบเราก้อเลยเริ่มสบายใจตอนแรกเครียดค่ะท้องวัย36 ท้องแรกด้วย แต่ของคุนใกล้คลอดแล้วคงเปนอีกกรณี จร้า หาหมอดีสุดจร้า

มีแบบนี้ออกมาเหมือนค่ะ แต่เพิ่งท้องได้2เดือนเอง อีกอย่างไม่มีอาการอย่างอื่นร่วมด้วย มีออกมาแค่ติดทิชชู่แบบนี้แล้วก้อไม่มีออกมาอีก ยังไม่ได้ไปพบคุณหมอเลยค่ะ ขอคำแนะนำร่วมด้วยนะคะ

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะ 15 w ออกมาครั้งเดียว ถามพยาบาลบอกว่า ถ้ามีอีกให้เข้ามาพบหมอค่ะ

ก่อนคลอด2 วันมีมูกแต่ไม่มีเลือดค่ะ ไม่ได้ไปหาหมอ เพราะมีตอนกลับมาจาก รพ. และผ่านไป 2 วัน น้ำคล่ำแตก และมูกปนเลือดแบบนี้แหละค่ะออกมาด้วย

ลองไปหาหมอก่อนค่ะ บ้านนี้มูกเลือดเป็นอาทิตย์แล้วไม่แตกสักทีปากมดลูกก็ไม่เปิดเพิ่ม ไม่มีอาการอะไรเลยนอกจากร้าวๆจิมิ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เข้าห้องน้ำเมื่อกี้ มีเลือดติด ออกมา 39+4 w ไม่เจ็บท้องเลย ไป รพ. เลยใช่ไหมค่ะ 😅

แบบนี้น่าจะไกล้แล้วค่ะแม่หาหมอด่วนๆเลยค่ะตัวน้อยกำลังจะออกมาลืมดูโลกแว้ว😊😊😊

นี่มะคืนก็เป็นค่ะ...ไปหาหมอ ตี 1:30 หมอบอกปากมดลูกไม่เปิดได้กลับบ้านจ้า

มูกเลือดค่ะแม่ แสดงว่าใกล้คลอดแล้วจ้า รีบไปโรงพยาบาลเลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ 39+3 ตอนนี้นอนปวดท้องเตือนอยู่😂

หน้าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ มีน้ำมูกปนเลือด