ยาบำรุ่ง

ไม่ทานยาบำรุ่งครรค์ อันตรายไหม กินไม่ได้ เหม็นมาก กินแล้วก้อวก

36 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินก่อนนอนก็ได้นะคะ

ใช้วิธีกลื่นเอาแม่

ปรึกษาคุณหมอนะคะ

จำเป็นมากค่ะแม่

ต้องกินคะ

ตอนฝากท้องตรวจเลือดครั้งแรก เลือดยังเข้มข้น ปกติอยู่ค่ะ ยาธาตุเหล็กไม่ค่อยกินเท่าไรบางวันก็ลืมบ้าง พอใกล้คลอดตรวจอีกครั้ง หมอบอกว่าโลหิตจาง เลือดอยู่ต่ำกว่าเกณฑ์ เพราะว่าเราไม่ค่อยกินยาธาตุเหล็กหรือป่าวก็ไม่รู้

5y ago

ตอนนี้เราปกติเเล้วเพราะตอนแพ้กินอะไม่ได้เลย ตอนนี้รอคลอด เลือดปกติจร้า

อันตรายค่ะ ส่งผลต่อความสมบูรณ์ของเด็กโดยตรงค่ะ

ปรึกษาหมอคะ หมอจะให้ยาแก้แพ้มาแทนคะหรือบางทีหมออาจจะเปลี่ยนเป็นยาบำรุงตัวอืนให้แทนก็ได้คะ

เรานี่เป็นทุกเช้า แต่ต้องกิน จำเป็นต่อลูก

VIP Member

ยาจำเป็นต่อแม่และเด็กค่ะ ลองเปลี่ยนเวลากินมาเป็นก่อนนอนดูนะคะ