11 ตอบกลับ

อันนี้ขอบอกตามที่หมอบอกมานะคะหมอบอกว่าช่วงอายุที่เสี่ยงสูงลูกจะเป็นดาวคืออายุ 35 ขึ้นไปค่ะ ถ้าต่ำกว่านี้โอกาสต่ำมากค่ะ หนูตรวจผลคือปกติทุกอย่างค่ะ โอกาสเสี่ยงต่ำ เพราะพึ่งอายุ 19 เองค่ะ🥹 หมอบอกว่าไม่มีโอกาสเป็นแน่นอนค่ะ;-;

ที่เราฝากทั้งหมอและพยาบาลบอกว่าไม่ว่าแม่จะอายุเท่าไหร่ก็เสี่ยงเป็นได้ทุกวัยค่ะเพราะความผิดปกติเกิดจากโครโมโซมที่ขาดหรือเกินค่ะ

เค้าไปตรวจมา เหมือนจะให้ไม่เกิน16สัปดาห์นะคะ ถ้าเกินอาจจะต้องตรวจเพิ่มหลายๆอย่างเพราะ ผลอาจจะคาดเคลื่อน

บ้านนี้27ตอนนี้ไม่ได้ตรวจเลยค่ะ เนื่องจากมีภาวะแท้งคุกคามหมอเลยไม่เสี่ยงค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจค่ะ ไปฝากท้องตอน19w คุณหมอบอกว่าไม่สามารถตรวจคัดกรองดาวได้

ของเรา24week3day ไม่ได้ตรวจเหมือนกันคุณหมอที่คลินิกไม่แนะนำอะไรทั้งๆที่ฝากพิเศษ

บ้านนี่ไม่ได้ตรวจเพราะฝากอนามัย เขาส่งตัวเราไปรพช้าเลยไม่ทันตรวจคะ

บ้านนี้26wแล้ว ไม่เคยได้ตรวจเลยค่ะหมอก็ไม่ได้พูดอะไรเลยจ้า

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะตอนนี้30สัปดาห์แล้วค่ะ

บ้านนี้26wก็ไม่ได้ตรวจค่ะ หมอก็ไม่ได้ว่าอะไร

TapFluencer

ไม่น่าจะตรวจได้แล้วนะคะ