5 ตอบกลับ

เเพ้เเพมเพิสไหมคะ อาจจะเกิดจากการน้องฉี่จนเต็มเเล้วเเม่ไม่เปลี่ยนเกิดการหมักหมมจนผื่นขึ้น ถ้าน้องฉี่เเม่เช็ดให้เเห้งก่อนนะคะเเล้วค่อยใส่เเพมเพิส ห้ามทาเเป้งนะคะ หรือลองซื้อเเป้งศรีจันทร์ป๋องสีเหลืองค่อยๆป้ายนิดๆไม่ต้องเยอะก็ได้คะลองดู

แนะนำ แนปปี่ฮิปโป้เลยค่ะบ้านนี้เป็นเหมือนกันทาให้น้องหลังอาบน้ำหรือเปลี่ยนแพมเพิสทุกวันเดี๋ยวก็หายค่ะ

น้องแพ้แพมเพิสคะ แนะนำเวลาคุนแม่เปลี่ยนผ้าอ้อม ใช้ บีแพนเทิน ทาให้น้องก่อนนะช่วยได้คะ บ้านนี้ก็ใช้คะ

Bepanthen หลังเปลี่ยนเพิสหรือผ้าอ้อม ดีมากค่ะ

แพ้แพมเพิสคะ