6 ตอบกลับ

ไม่ต้องแคร์ค่ะคุณแม่ เค้าเป็นคุณแม่วัยรุ่นนะ เจอมาหมดเลย ทั้งหงอกทั้งดำ พูดสารพัดเลย แต่เราไม่แคร์อ่ะค่ะ เพราะถ้าแคร์เราก็หมดกำลังใจและไม่มีความสุข ทุกคนมีวิธีการเลี้ยงลูกในแบบของตัวเอง ไม่ทีวิธีไหนที่ผิดหรอกค่ะ เชื่อในตัวเองค่ะ แล้วผ่านไปให้ได้น๊า ♥️✌🏾

เหมือนกันเลยค่ะแต่แม่เราบอกตอนเรายังเด็กก็ไม่อ้วนสงสัยได้แม่แต่คนอื่นชอบพูดโน้นนี่นั่นน่ารำคาญมีแต่บอกให้ป้อนข้าวยุได้ตอนนี้ลูกเราได้ห้าเดือนแล้วอีกเดือนเดียวก็หกแล้วดีใจจัง(สู้ๆค่ะอย่าสนใจคนอื่นเลยค่ะ)

เพิ่งเจอเมื่อวานกับตัวเลยคะ ลูก เราเพิ่ง 1เดือน 8วัน ถามว่าเมื่อไหร่จะป้อนข้าว เราบอกว่า หลัง 6เดือนถึงจะป้อน บอกเราว่าจะปล่อยไว้ทำไมนานจัง คือแบบ เคืองมาก เฮ้อ

เห็นด้วยครับ สู้ๆ คับ เราเลี้ยงลูกในแบบของเรา เรารู้ดีที่สุด

ลำไยค่ะแม่อย่าไปฟัง. อย่าเก็บมาคิดด้วย.

เห็นด้วยค่ะคุณแม่