33 ตอบกลับ

ทางนี้ท้องแรก มีเลือดสีน้ำตาลมาบางวัน เมื่อวานปวดท้องมีเลือดเหมือนประจำเดือนมา วานไปรีบไปรพ.ปากมดลูกยังปิดอยู่ วันนี้เช้าไปหาหมออีกรอบ ถุงกับรกหลุดเรียบร้อยค่ะ 10w เศร้ามากค่ะ 😭

บ้านนี้ท้อง3 แท้งคุกคาม น้องหลุด8-9w หลุดสมบูรณ์ เมื่อ4เดือนที่ผ่านมา ตอนนี้น้องมาแล้ว ได้ 8w แม่ต้องดูแลให้ดีที่สุดค่ะ (ป.ล. คนที่หลุด แม่เดินเยอะ ยืนนานไปค่ะ ยืนทำงาน 12ชม. 😥)

VIP Member

สู้ๆนะคะ เรารอมา 7 ปีเลยค่ะ ทำใจสบายๆอย่าเครียดนะคุณแม่ ถึงเวลาเดี๋ยวเค้าก็มาค่ะ บ้านนี้แท้ง 4 รอบจ้า เมื่อต้นปีก็แท้ง แล้วก็มาใหม่ค่ะ ตอนนี้ตอน 30 w. แล้วค่ะ

ท้องแรกเลือดออกตอน6วีค ปัจจุบันจะ2ขวบแล้วค่ะซนมาก ท้องสองมีซึมนิดๆช่วง5-6วีคเหมือนกันแต่น้อยกว่าท้องแรก ตอนนี้16วีคแล้ว ปกติดีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

บ้านนี้ท้องสองเป็นค่ะ ไตรมาสแรกเลือดออกบ่อยค่ะ ออกจนแม่เบื่อเลย คุณหมอให้ยากันแท้งมาทานค่ะ พยายามอย่าเคลื่อนไหวมาก นอนพักเยอะๆค่ะ ตอนนี้ได้ 18w แล้วค่ะ

นี่ออกได้วันเดียว (ไม่ปวดนะคะ มานิดเดียว) พออีกวันที่คุณหมอนัด ดันเลือดออกเยอะและน้องก็หลุดมาเลยค่ะ ..แต่เราไม่ได้ดูนะคะตอนแรก มาดู(แฟนเก็บไว้)อีกทีเหมือนจะเป็นแค่รกค่ะ หมอซาวด์ดูแล้ว เหลือแค่เลือดที่ค้างนิดหน่อย

ของเรามีแท้งคุกคามตอน 6w แล้วน้องก็หลุด จากนั้นพยายามกินโฟลิคบำรุง ไม่เครียดอีก 2 เดือนต่อมาติดตอนนี้ 28w+4 แล้วค่ะ คุณแม่สู้ๆๆนะคะดูแลตัวเองดีๆค่า❤

อย่าท้อค่ะ เรากับแฟนอยู่ด้วยกันมา 7 ปีน้องก็ไม่มาจนท้อค่ะ จนคิดว่าเป็นหมั้นแต่น้องก็มาจนได้ค่ะ ตอนนี้น้อง 32 สัปดาห์แล้วค่ะ สู้ๆนะคะ ❤️

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแรกค่ะ มีภาวะแท้งคุกคามตอน6วีค ตอนนี้ได้9วีคเลือดหยุดไหลแล้ว แต่ก็ยังไม่วางใจเท่าไหร่ แต่น้องยังอยู่กับเราค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ น้องก็สู้เต็มที่เลย ขอให้คุณแม่และน้องแข็งแรงนะเจ้า 🥰

ของเรามีเลือดออกตอน 12week ไปรักษากับคุณหมอให้ยากันแท้งมาทาน ทานได้2วัน เลือดก็หยุดไหล ปัจจุบันน้องในครรภ์ยังแข็งแรงดีค่ะ 34weekแล้ว

เราค่ะ เลือดออกตั้แต่6วีค ฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์จนครบ12 วีค กินยากันแท้งอีก3อาทิตย์ ตอนนี้20 สัปดาห์แล้วค่ะ ขอให้ปลอดภัยนะคะ