10 ตอบกลับ

ตอน37วีคไปหาหมออ หมอบอกว่าถึงจะอายุครรภ์เยอะแต่ก็ควรสังเกตุการดิ้นของลูกเหมือนเดิมค่ะ คือหลังอาหารให้ดิ้น3-4ครั้งก็ปกติค่ะ มั่นสังเกตุดีกว่านะคะแม่

ไม่เป็นไรค่ะเราก็ลูกโก่งตัวเก่งนะ แต่ดิ้นน้อย หมอบอกเราว่าความจริงลูกดิ้นตลอดเวลา แต่แค่เราไม่รู้สึก หรือว่าถ้ากังวลใจยังไงถามคุณหมออีกทีนะคะ

จะคลอดแร้ว ลูกก็กลับหัวจะดิ้นน้อยลง นานทีดิ้นก็แรง ตัวใหญ่ดิ้นน้อยลงไม่มีพื้นที่ให้ดิ้นมาก บ้านนี้ได้38Wใกล้ๆกัน✌✌✌

อยากให้ลองอ่านค่ะ คุณหมอบอกว่า ปรกติแล้วเเล้วเด็กจะไม่มีการโก่งตัว มีแค่ มดลูกบีบรัดตัว ลองศึกษาเพิ่มเติมนะคะ

VIP Member

อายุครรภ์เยอะแล้วทำให้มีพื้นที่น้อยลงค่ะ บ้านนี้ดิ้นน้อยลงเหมือนกันค่ะ 37 วีค แต่ดิ้นทีคือจุกและเจ็บเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เป็นจ้า ดิ้นน้อยลง เน้นโก่งตัวมากกว่า เป็นปกติค่ะ ลูกตัวใหญ่คับมดลูกแล้ว #36w+1 #โก่งตัวก็นับดิ้นค่ะ

เรานอนหงายก็ไม่โก่งตัวค่ะ มีแต่แม่ที่หายใจไม่ออกเอง แต่เวลานั่งจะรู้สึกว่าเค้าพลิกตัวไปมามากกว่า

ยังไงก็หมั่นนับ​ หมั่นสังเกตนะคะแม่​ 12ชม.ดิ้นไม่ถึง​ 10​ ครั้งไปหาหมอนะคะ

บ้านนี้ก็โก่งอย่างเดียวค่ะ วันนึงถีบแค่ไม่กี่ครั้ง แต่โก่งได้ตลอด 36wค่ะ

ถ้ารู้สึกแรงมาก ก็อาจจะแสดงว่าลูกตัวใหญ่ขึ้นค่ะ