5 ตอบกลับ

แนะนำให้เตรียมก่อนนะคะ ของเราเคยไม่เตรียมเลย สามีถือ สามีไปซื้อหลังจากคลอด วุ่นวายมากค่ะ ได้ของไม่ถูกใจเรา แถมเหนื่อยมากค่ะ เพราะกลับจากรพ.มา เพิ่งคลอด เพลียก็เพลีย เราต้องทำคนเดียว เตรียมแกะของทุกอย่าง ไหนจะผ้าต้องซักต้องตาก แห้งไม่ทันใช้ ของใช้ก็ต้องล้างทำความสะอาด ที่หลับที่นอน สารพัดจะเหนื่อยเลยค่ะ แถมยังต้องเลี้ยงน้องให้นมอีก สุดๆค่ะ

ขอบคุณคะ

ชื้อมาเตรียมเรื่อยๆค่ะ บ้านนี้ก็โดนคนแก่ว่าเรื่องเตรียมของเหมือนกันค่ะเขาไม่ให้เตรียม แต่ก็บอกเขาไปว่าถ้าคลอดมาใครจะไปวิ่งชื้อนู้นชื้อนี่ทัน อันนั้นก็ต้องใช้อันนี้ก็ต้องใช้ จะเตรียมทันมั้ยเขาก็เงียบไปค่ะ มันไม่ทันค่ะถ้าไม่ชื้อมาเตรียม ขนาดเตรียมแล้วยังลืมนู่นลืมนี่เลยค่ะ

ค่ะท้องได้หกเดือนแล้วค่ะไปไหนเริ่มลำบาก.....คนแกไม่ให้เตรียมหนักใจเลยคะ

บ้านนี้ก็เตรียมค่ะ เพราะแฟนก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนี้ยังพอเดินไหวก็ไปซื้อค่ะ พอซื้อมา แม่แฟนก็ด่าว่าห้ามเตรียมเดี๋ยวลูกไม่คลอด

ใช้ค่ะหนักใจ

7-8เดือนจ้า ไม่ช้าและเร็วเกินไป คุณแม่จะเตรียมก่อนก็ได้ค่ะ เพราะถ้าท้องแก่มา จะเดินเหินเลือกของลำบากนะ

ขอบคุณคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-98275)