65 ตอบกลับ

บอกตรงๆไปเลยค่ะแม่ บ้านนี้ท้องตอนยังไม่ถึง18 เครียดมาก สุดท้ายก็ต้องบอกค่ะ ยังไงครอบครัวก็ต้องยอมรับได้อยู่แล้วค่ะ สู้ๆนะคะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะ🙂

ถึงเวลายังไงก็ต้องบอกค่ะท้องเราโตขึ้นทุกวันแรกๆท่านยังคงรับไม่ได้หรอกค่ะแต่พ่อแม่ยังไงก็คือพ่อแม่ค่ะเราก็เป็นแรกๆแม่ก็รับไม่ได้ตอนนี้34 w+6แล้วค่ะ

เรา22 เอง ท้องได้ 7 เดือนแล้วแถม มีทั้งค่าห้อง ค่ารถ หนี้สินต่างๆ ทีแรกไม่กล้าบอกพ่อแม่เพราะแกเป็นห่วง แต่พอได้พูดได้เปิดใจ มันก็หายเครียดได้คะ

รู้สึกกลัวเหมือนกันเลยคะ อายุ24. ไม่กล้าบอกที่บ้าน บอกตอนท้องได้ 4เดือน คือเรากังวล แต่สุดท้ายเเล้วครอบครัวคือคนที่รักเราที่สุดคะ❤❤❤❤

เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้เราก็ไม่ได้บอกคนที่บ้าน กังวลหลายปัญหา เป็นเพราะจะจบรับปริญญาพอดี เเต่คิดว่า ขอเวลาแล้วก็จะบอกพ่อแม่เเล้ว สู้ๆนะคะ

เหมือนกันเลยคะ จะจบรับปริญญาพอดีเหมือนกันเลยคะ ไม่กล้าบอกพ่อแม่เหมือนกันคะ แต่พ่อแม่ฝ่ายชายเขารับรู้แล้ว แต่กลัวพ่อแม่ฝ่ายเราไม่โอเค ตั้งแต่ที่รู้ว่าท้องร้องไห้ทุกคืนเลยคะ

เเม่บ้านนี้ก็ไม่กล้าบอก เเต่สุดท้ายก็ต้องบอก พ่อกับเเม่ก็ไม่ว่าอะไรค่ะ ตอนนี้6เดือนล่ะค่ะ สุ้ๆน่ะค่ะ อย่าเครียดเดี่ยวจะส่งผลต่อน้อง

ขอบคุณน่ะค่ะ

ไม่มีพ่อเเม่คนๅหนจะโกรธจะเกลียดลูกได้ลงคอหรอกค่ะ ขนาดน้องสาวท้องในวัยเรียนคุณพ่อก็ดุ ยังบอกเลยค่ะ กลับตรงข้ามคุณพ่อยิ้มชอบใจไปอีก

บอกเหอะค่ะเเม่ พอผ่านจุดนี้ไปทุกอย่างมันจะดีขึ้นเองค่ะเเม่เชื่อเรานะคะ เราก็เคยผ่านจุดนั้นมาเเล้วค่ะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้16วีคเเล้วจ้า

บอกเถอะ. พ่อกับแม่ยังไงเราก้อคือลูกเด็กในท้องก้อคือหลาน ถึงโกรธก่อโกรธได้ไม่นานหรอกค่ะ บอกดีแล้วค่ะ.

เราเอง 22 ตอนนี้ 5 เดือนแล้ว ทำงานทุกวัน แถมพึ่งออกรถยนต์มาได้ 6 เดือน ก่อนรู้ว่าท้อง บอกคนที่บ้าน เขาก็แอบเสียใจนิดๆ เพราะยังไม่แต่ง 😥

ไม่ต้องกังวลค่ะ แรกๆเราก็เป็นแบบนี้หมือนกัน ไม่กล้าบอกครอบครัว จนทางบ้านรู้เอง เลยบอกความจริง เขาก็ไม่ว่าอะไรคะ ให้คำปรึกษาด้วยซ้ำ