5 ตอบกลับ

ของเราก็เป็นจ้า จำประจำเดือนไม่ได้ ยึดตามใบซาวด์ครั้งแรก แต่ไปซาวด์แต่ละรอบกำหนดคลอดในใบซาวด์จะเลื่อนเข้ามาอีกเพราะ ลูกเราโตกว่ากำหนดจริง คุณหมอเลยแนะนำว่าสามารถคลอดได้ตั้งแต่วันที่เท่านี้ถึงเท่านี้ค่ะแม่

บ้านนี้ครบกำหนด19มีนาจ้า นัดถัดมานัดวันที่7มีนา สรุป​น้ำเดินก่อน คลอด4มีนาคับผม น้องแข็งแรง​ปลอดภัย​ดี นน.3780 จ้า คุณ​แม่สังเกต​อาการดีๆๆน่ะ น้องพร้อมคลอดได้ตลอดจ้า สู้ๆๆนะจ้าแม่

บ้านนี้ก็ครบกำหนด 19มีนานี้จ้า รอคุณหมอนัดวันผ่าอาทิตย์หน้าคะ ตอนนี้หมอบอกพร้อมคลอดได้ตลอดเวลาให้เฝ้าระวังคะ

ยึดจากประจำเดือนวันแรกที่มาครั้งสุดท้ายหรือยึดตามใบซาวนด์ครั้งแรกค่ะ หมอคนไข้เยอะมีลืมกันบ้างแหละ

คำนวนตามใบซาวคะ