9 ตอบกลับ

แล้วแต่รพ.รึเปล่าค่ะ​ เราก็ซาวด์รพ.รัฐ​ หมอซาวด์เสร็จก็จะบอกกำหนดคลอดวันไหน​ น้ำหนักเท่าไหร่ตามเกณฑ์​รึเปล่า​ ผิดปกติอะไรมั๊ย​ ใบซาวด์ก็ได้มาค่ะ​ ติดไว้ที่สมุดฝากครรภ์​ ใช้สิทธิบัตรทองค่ะ​

รพ.รัฐแถวบ้านบอกคะ แต่จะไม่ได้รูปซาวด์ ส่วนมากจะให้ดูผ่านจอคอมคะ คุณแม่ไปซาวด์คลีนิคก็ได้คะ ยอมเสียเงินเพิ่มอีกนิด จะได้รู้รายละเอียดน้องคะ

ท้องแรกไม่ได้เหมือนกันค่ะ หมอแค่บอกว่าลูกตัวเล็กให้บำรุง พอท้อง2ฝากอนามัย ทางรพ.ปริ้นเป็นแผ่นเล็กๆติดให้ในสมุดพกค่ะ หมอบอกแค่เพศลูกค่ะ

รูปซาวด์ไม่ให้อยู่แล้วค่ะ เพราะกระดาษปริ้นไม่พอ ไม่มีงบค่ะ 😅

บริการแบบนี้ไม่ต้องแปลกใจค่ะเป็นปกติของโรงบาลรัฐจ้า

ฝากรัฐเหมือนกันค่ะแต่ซาวด์ทุกครั้งหมอจะให้ตลอดค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะแม่ รพ.รัฐ ถ้าอยากได้กระดาษปริ้นต้องคลีนิคค่ะ

ฝากรพ.รัฐ ไปซาวทุกครั้งหมอจะบอกตลอดเลยนะคะว่าอันนี้แขนน้อง อันนี้ขาหลัง หัวน้องกลมดี น้องปกติหมอจะถามว่ามีอาการลูกตอดยัง ถามอะไรการเราตลอดนะคะแล้วก็ให้ภาพซาวกลับมาทุกครั้งค่ะ อายุครรภ์17 สัปดาห์ หมอซาวไป2 ครั้ง

ปกติค่ะ งงมากแต่ก็ไม่กล้าถามไรมาก

ปกติของ รพ.รัฐ