15 ตอบกลับ

ยาตัวนี้ (รูปแบบนี้ด้วย) ใช้ได้ทั้งแบบกินและสอดค่ะ หมอจะให้เพื่อป้องกันเลือดออกในช่องคลอด,ป้องกันแท้ง ส่วนตัวหมอให้กินทางปากก่อนค่ะ เพราะยังไม่มีประวัติเลือดออกในช่องคลอดหรือมดลูกหดรัดตัวมาก่อน แต่เพื่อนที่ท้อง 6 เดือนกว่าและมีอาการมดลูกหดรัดตัวหมอให้สอดเลยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้กินค่ะ 2 เม็ดก่อนนอนยาทำให้ง่วงมาก ช่วยป้องกันการแท้ง บ้านนี้หมอให้ทานทั้ง2ท้องเลย

VIP Member

ยาตัวนี้ได้ทั้งกินทั้งสอดค่ะ ตามที่แพทย์สั่งเลยค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันในการใช้ยา ค่ะ

ยาตัวนีั สามารถกินหรือสอดก็ได้ค่ะ แต่ถ้ากินก็ต้องกินตลอด สอดก็ต้องสอดตลอด เลือกแบบนึง

ขอบคุณนะค้าบบ

ได้ทั้งกินและสอด ขึ้นอยู่กับว่าคุณหมอเจ้าของเคสให้ใช้ยังไงคะ

เรามีเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์ ใช้สอด1เม็ดก่อนนอนจ้า

ยาตัวนี้หนูก็สอดยุเหมือนกันค่ะสอดจนกว่าจะคลอดเลย

บ้านนี้สอดค่ะ หมอให้สอด แต่มัน สามารถกินและสอดได้

บ้านนี้หมอให้สอดค่า ใช้ยันคลอดเลย

เรื่องตกขาวไม่มั่นใจนะคะเเม่ เเต่ ส่วนตัวนุ่นเองเสี่ยงเเท้งคุกคามเลยต้องทานยาตัวนี้ค่ะ

กินค่ะ หมอบอกให้แช่ตู้เย็นด้วย

ขอบคุณค้าบบ