76 ตอบกลับ

ไปทันคะ แต่ที่จริงควรไปเร็วกว่านี้ตอนนั้นเราไปฝากตอน 12 สัปดาห์หมอยังว่าช้าเลยเพราะอายุครรภ์มากขึ้นก้อเสี่ยงกับลูกเราคะ ควรจะได้รับยาบำรุงด้วยตั้งแต่แรก แต่นี้คุณแม่ตั้งท้อง 5 เดือนแล้วรีบไปฝากท้องนะคะจะได้ทานยาบำรุงเร็วๆคะ

VIP Member

ฝากอนามัยก็ได้แม่ไม่ได้ใช้เวลาขนาดนั้นเสียเวลานิดหน่อยเพื่อลูกจ้าจะได้ยาบำรุงมากินมีอะไรผิดปกติก็จะได้แก้ไขทันไม่ใช้ปล่อยเลยตามเลยไม่ห่วงลูกบ้างหรอแม่ บ้านนี้ก็ไม่มีเวลาแต่เพื่อลูกยังไงก็ต้องหาเวลาไปจ้า

รีบไปค่ะ​ ระหว่างนี้ซื้อยาแคลเซียมมาบำรุงน้องได้ค่ะ​ พยาบาลเคยบอกมาถ้ากรณีฝากท้องช้าติดขัดอะไรให้ไปร้านขายยาซื้อยาแคลเซียมมาบำรุงก่อนค่ะ​ กรณีสมุดหายแจ้งกับทางโรงบาลเลยค่ะ

ทันค่ะ ไปเอาคำแนะนำจากคุณหมอนะคะ จะได้รีบบำรุงน้อง ทานวิตามินตามคุณหมอสั่ง น้องจะแข็งแรง​สุขภาพ​ดีก็เริ่มจากการกินการดูแลของคุณแม่นะคะ รีบดูแลเค้าตั้งแต่ในครรภ์ให้ไวค่ะ

ไปเลยค่ะ ถ้ามีปัญหาคุณหมอยังช่วยทัน ไปแค่เดือนละครั้งเอง ดีกว่ามาเสียใจภายหลังค่ะ ไหนจะต้องเจาะเลือดตรวจฉีดวัคซีนอีก ไปเลยค้ะ หมอด่าก็ยอม 555

หาเวลาไปฝากเถอะค่ะ ถ้ารักลูก ถ้าไม่รัก เด็กเป็นไรก้รับชะกรรมไปค่ะ ถ้าไปฝากคลีนิคก้ไม่โดนด่า แต่ถ้าไปรพ.รัฐ โดนด่าแน่นอน

ยุ่งแค่ไหนแม่ก้อต้องเจียดเวลาไปค่ะลูกเราทั้งคนมาถึงครึ่งทางแล้วน้องยังไม่ได้ยาบำรุงเลย

ถ้า6เดือนละ คือฝากแล้วแต่สมุดหายไม่มีเวลาไปฝาก ไปฝากครรภ์ที่พ.รอื่นหรือคลินิคได้ไหม

ได้ค่ะ เริ่มฝากใหม่ หรือไปรพ.เก่า บอกสมุดหายก้ได้นะ

หื่มมม ไม่มีเวลาก็ลาค่ะแม่ รีบไปฝาก ไปเช็ค ไปดูว่าลูกปกติดีไหม ไปเอายาบำรุงมากินค่ะ

รีบไปนะคะ แม่ เร็วที่สุดค่ะ แม่บ้านนี้ฝากตั้งแต่ 8 w ต่อมา 10 W ซาวด์ ดูหลายๆอย่างค่ะ