2 ตอบกลับ

เราคิดว่ายังมีโอกาศนะคะ ถ้าตัวน้องพัฒนายาวขึ้น เรื่อยๆ น้องอาจจะยังไม่โชว์เพราะยังตัวเล็ก รอดูอีกสักอาทิตย์นึงจะค่ะ อย่าพึ่งรีบร้อนนะ เราก็เจอเหตุการณ์แบบนี้ แต่ของเราน้องไม่ยาวขึ้นเลยตัวเท่าเดิมจากที่ซาวด์มา เขาจากไป รอขูดมดลูกพรุ่งนี้เลยค่ะ🥲

หมอก็บอกว่ารอตรวจซ้ำวันนี้ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าน้องจะอยู่กับเราไหม หนูกังวลไปหมดค่ะ พ่อหมอพูดประมาณว่าทำไมน้องไม่เห็นมีเสียงหัวใจน้องอาจจะไม่แข็งแรง หรืออาจจะตายในท้อง ต้องซาวซ้ำอีกที ที่โรงพยาบาลใหญ่ในเมือง

ไม่ต้องกังวลและไปตามนัดหมดพรุ่งนี้ค่ะ เราเคยผ่านเรื่องแบบนี้มา ต่อให้สิ่งที่กลัวมันจะเกิดก็ต้องยอมรับให้ได้ค่ะ ขอให้หมออัลตร้าซาวด์ผ่านทางช่องคลอดให้ด้วยค่ะ บางทีหัวใจน้องอาจจะเต้นเบาเพราะหน้าท้องแม่หนา

อาจจะเป็นอย่างนั้นค่ะ เพราะก่อนท้องหนูเป็นคนตัวอวบค่ะแล้วก็มีพุงหนาๆที่ท้อง อาจจะเป็นไปได้ว่าหน้าท้องหนูหนา จะให้หมอตรวจทางช่องคลอดอีกทีค่ะ