เทสตั้งครรภ์ขีดจางหมอบอกไม่ท้อง😭

13:00น.ไปตรวจที่ รพ. เข้าพบหมอแล้วหมอบอกไม่ตรวจให้ เพราะว่าขึ้นขีดจางยังไม่ท้องต้องรอให้เข้มเท่ากันก่อนเดือนหน้าค่อยมา เฟลมากค่ะ อย่างน้อยตรวจเลือดให้ยังดี หมอบอกไม่ท้องหรอกประจำเดือนขาดแค่วันเดียว คือเราแต่งานมาจะ4ปีน้องไม่มาสักทีนี้ก็อายุ28แล้วตั้งใจและพยายามมีลูกมากๆทั้งวิตามินบำรุงทั้งเทสวันไข่ตก แต่กลับมาว่าเราว่ามาเร็วไป และมาบอกว่าไม่ท้อง ปกติไม่ใช่คนคิดเล็กคิดน้อยเลยค่ะแต่ไม่รู้ทำไมออกมาจากห้องตรวจคือน้ำตาไหลพรากเลย ถ้านับจากประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายคือวันนี้ครบ4สัปดาห์ค่ะ อยู่จังหวัดนราธิวาสค่ะ ไม่ใช่คนที่นี่แต่แต่งงานและอยู่นี่ รพ. นี้คือใหม่และทันสมัยสุดแล้ว แต่เขาก็ยืนยันให้มาเดือนหน้า แค่เฟลนิดนึงค่ะ เพราะปกติอยู่กรุงเทพ ญาติๆพี่น้องเพื่อนๆเขาตรวจกัน 4 สัปดาห์ขนาดเทสไม่ขึ้นสองขีดหมอก็ตรวจเลือดให้ แต่นี่ขึ้นสองขีดแต่หมอบอกไม่ท้อง 😥 *แก้ไขเพิ่มเติมค่ะ จะเปลี่ยนที่ตรวจจาก รพ. ไปคลีนิกเนื่องจากไม่สะดวกลางานบ่อยๆ ถ้าคลีนิกคือสามารถตรวจหลังเวลาราชการได้ ประมาณ 19:40 น. ได้ติดต่อกับทางคลีนิกแล้วรอนัดตรวจเลือดอีกทีค่ะ ขอบคุณกำลังใจจากทุกคนมากๆค่ะ #ท้องแรกค่ะ ***อัพเดทนะคะ ปัจจุบันไปฝากครรภ์และได้สมุดฝากครรภ์สีชมพูแล้วนะคะ อันนี้โพสต์เก่าตั้งแต่ 31 พ.ค.64 แล้วจ้า ☺️

115 ตอบกลับ

อีก2-3วันค่อยเทสใหม่ก็ได้ค่ะตอนตื่นนอนปัสสาวะแรกของวันถ้าท้องจะเข้มขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะขอให้สมหวังนะคะ☺️☺️

ขอบคุณมากค่ะ ☺️

ของเราจางกว่านี้อีก ตรวจเลือดก็ท้องค่ะ ถ้าที่นี่ไม่ตรวจให้ไปคลีนิคเอกชนดีๆก็ได้ค่ะ อย่าเพิ่งเสียใจนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ประจำเดือนขาดวันเดียว ก็ตรวจเลย​ ขึ้นแบบคุณแม่เลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะคุณแม่​ ขอให้สมหวังนะคะ🥰

บ้านนี้ขีดจางเหมือนกัน ปจด.ขาด3วัน ไปหาหมอ หมอตรวจฉี่ให้อีกรอบ ท้องนะคะ แม่ลองเปลี่ยนคลีนิค หรือร.พ ดู😊

ของเราตอนตรวจครั้งแรก จางกว่านี้มากๆ แบบต้องเพ่ง เลยไปรพ เจาะเลือด ขึ้นว่าท้องค่ะ ตอนนี้6 เดือนแล้วค่ะ

แบบนี้ท้องนะคะ เปลี่ยนรพ.เลยค่ะ เข้าใจความรุ้สึกคนมีลูกยากเหมือนกันค่ะ กว่าน้องจะมาอ่ะ รอนานมาก

ของเราก้ขึ้นแบบนี้คะซื้อมาตรวจ3อันก้เปนเหมือนกันหมดอีกขีดจะจางๆเเต่พอไปตรวจที่ รบ. ก้ท้องนะคะ

อันนี้ยังไม่ได้ตรวจเลยค่ะแค่ตรวจฉี่ขึ้นขีดจางหมอว่าผลยังเป็นลบไม่ท้องไม่ได้ตรวจเลือดหรือซาวด์เลยค่ะ

เดี๋ยวนะ...เราก็ ขาดแค่วันเดียว ตรวจขึ้นขีดจางค่ะ...รีบไปหาหมอวันนั้นเลย...หมอซาวด์ทางช่องคลอดให้ค่ะ

อาการปวด บางทีก็อาจเกิดจากความเครียดได้นะคะแม่ พยายามไม่เครียดนะคะ

บ้านนี้ประจำเดือนยังไม่ขาดเลยค่ะ แค่รู้สึกแปลกๆ ตรวจก็เจอเลยนะคะ แนะนำแม่ไปคลินิกสูตินะคะ

VIP Member

แนะนำใช้ที่ตรวจแบบหยดค่ะจะขึ้นขีดชัดและเข้มกว่าแบบปากกา​ ถ้า5นาทีขีดขึ้นก็ท้องแน่นอนค่ะ