8 ตอบกลับ

ตรวจniptก็ใช่ว่าจะแม่นยำนะคะ เราเองก็เสียเงินไปตรวจแต่ผลออกมาว่าเสี่ยงสูง สุดท้ายเราก็ต้องได้ไปเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาว่าปกติ เสียเงินหมื่นไปฟรีๆ รู้งี้เจาะน้ำคร่ำตั้งแต่แรกก็ดี ตรวจniptหมื่นกว่าๆ เจาะน้ำคร่ำถ้าใช้สิทธิ์บัตรทองประกันสังคมก็ไม่เสียเลยนะคะ ของเราตรวจniptแล้วไปเจาะน้ำคร่ำเลยต้องเสียเงินเอง 3,500 บาท

รพ.บุรีรัมย์ค่ะ

เสี่ยงแท้งแค่1.•/•ใน100เองค่ะ ไม่ได้นากลัวอย่างที่คิด บ้านนี้เสียง1:1400เจาะน้ำคล่ำพรุ่งนี้แล้วค่ะ ส่วนมากตรวจแล้วปกติเกือบทุกคนค่ะ.ที่ตรวจที่แรกคือเลือดแม่ค่ะ ที่เจาะน้ำคล่ำคือโคโมรโซมลูกค่ะ

บ้านนี้ก้อพึ่งเจาะมาวันที่23 ม.ค ตอนแรกก้อกังวนเครียดในใจกลัวไปหมดพอถามแม่ๆหลายคนที่เจาะก้อสบายใจขึ้นเจาะแล้วไม่มีอาการอะไรเลยรอฟังผล22ก.พสู้ๆค่ะแม่✌🏻✌🏻✌🏻🥰

สู้ๆนะค่ะแม่✌🏻✌🏻🥰ทำใจให้สบายค่ะ

เจาะโลดค่ะ มีแม่หลายคนเจาะน้ำคร่ำแล้วน้องปกติดี ไม่แท้งด้วยนะคะ เราดันโพสต์รอแม่ที่เจาะโดยตรงมาคอนเฟิร์มอีกรอบค่ะ

🙏🏻🙏🏻 หายวิตกขึ้นเยอะค่ะ ตอนแรกเครียดมากๆ

บ้านนี้19วิคพึ่งไปเจาะมาเมื่อวันที่25 ที่ผ่านมาค่ะก็ไม่มีอาการอะไรค่ะ

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ มั่นใจมากขึ้นแล้ว 🥹🫶🏻

แม่ลองติดต่อรพ.รัฐดุนะจ้ะอาจจะถุกลง ของเราฝากรพ.รัฐตรวจฟรีจ้า

ได้เลยค่ะขอบพระคุณมากๆนะคะ

บ้านนี้ก็เจาะมาค่ะ วันนี้พึ่งไปฟังผลมา ได้ผู้ชาย ปกติดีค่ะ

ใช่ค่ะ

แม่อายุเท่าไหร่คะ

23ค่ะ ท้อง2