5 ตอบกลับ

เผื่อมีปัญหาเกี่ยวกับการตั้งครรภ์ค่ะ ทางโรงพยาบาลมีเครื่องมือและแพทย์ที่พร้อมกว่าค่ะ ถ้ามีปัญหาอะไรทางโรงพยาบาลมีประวัติอยู่แล้ว จะได้รักษาทันค่ะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ

เราฝากที่คลินิกช่วงแรกค่ะและก็ย้ายไปฝากโรงพยาบาลต่อ ถ้าฝากโรงพยาบาลแล้วก็ไม่ต้องไปคลินิกแล้วค่ะแม่

แนะนำให้ฝากที่ รพ.ไปเลยค่ะ จบในที่เดียวเลย เครื่องมือพร้อมกว่า สุดท้ายยังไงก็ต้องมาคลอดที่ รพ.ทุกคน

VIP Member

เราก็ตรวจเลือดที่โรงพยาบาลเเต่ฝากคลินิก

ถึงไปฝากคลินิคก็ต้องมาตรวจเลือดที่รพ.ค่ะ

อ่อค่ะ ขอบคุณนะคะ เคยพาพี่สาวไปฝากอีกคลีนิคเค้าทำให้หมดเสร็จศัพท์ตรวจทุกอย่างเลยรอแค่ใกล้คลอด คุณหมอจะเขียนใบส่งตัวไปโรงพยาบาล พอดีงงๆ หมอที่โรงพยาบาลกับหมอคลีนิคแจ้งอายุครรภ์ต่างกันมาก เป็นเดือนเลย