38 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนที่คิดว่าตัวเองท้องอยู่แต่ยังไม่ได้ตรวจ ไม่มีอาการอะไรเลยปกติมาก พอตรวจรู้ชัดเท่านั้นแหละ แพ้ไม่ได้พักเลยคะ ช่วง3 เดือนแรก

ท้องแรก เป็นน้องผู้หญิงไม่แพ้เลยค่ะ แต่ท้อง2 เป็นน้องผู้ชาย เริ่มแพ้ตั้งแต่2สัปดาห์ จนตอนนี้14สัปดาห์ก็ยังแพ้อยู่ค่ะ 🤢🤢

บ้านนี้แพ้ตอน2เดือนถึง4เดือนค่ะแต่แพ้เบาๆง่วงนอนตลอดเวลาและเบื่อข้าว พอเดือนที่5กินอะไรก็อร่อยน้ำหนักพุ่งเลยค่ะ

แพ้ท้องตอน2 เดือน ตอนนี้7 เดือนแล้วก็ยังไม่หายแพ้เลยค่ะ แต่กินได้ตลอดน้ำหนักขึ้นมา14 โลแบบจุกเลยค่ะ

บ้านนี้เเพ้ท้องช่วง2-5เดือนค่ะ อ้วก ปวดหัวเวียนหัวทานอะไรก็อ้วกออกหมดไม่มีเเรงเลยค่ะ

พอรู้ตัวว่าท้อง พอผ่านมา 3 วัน เราแพ้เลยค่ะ แต่ไม่ได้แพ้ตลอด จะแพ้แค่ 3 เดือนเเรกค่ะ

แพ้ตั้งแต่ตรวจเจอเลยค่ะ อ้วก เพลีย ง่วงนอนตลอด พอพ้น 3เดือนอาการแพ้ก็หายไปเลยค่ะ

บ้านนี้แพ้ท้องตั้งแต่ 2 เดือนแล้วค่ะจนเกือบ 6 เดือนถึงจะหยุดแพ้ค่ะทรมานสุดๆ

หนูท้อง2แล้วค่ะ ไม่มี อาการแพ้ท้องทั้ง2คนเรยค่ะตอนนี้คนที่2พึ่งจะ7สัปดาห์3วัน

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องจนจะคลอด ยังไม่รู้จักคำว่าแพ้ท้องเลยค่ะ โชคดีไป😆💕💕