32 ตอบกลับ

ตอน2เดือนโดนไป4ขวดเลยจ้า ขวดที่3เกือบอ้วก😂จนตอนนี้ได้เป็นกลุ่มเสี่ยงได้เจาะเลือดส่งผลตลอดจนใกล้คลอดแล้วจ้า 37วีค

เหมื่อนกันค่ะแถ้มเป้นเบาหวานด้วยค่ะต้องควบคุมอาหารเองและ ต้องมาเจาะเลือดเองที่บ้านทุกวันเลยค่ะ

ตอนท้องแรกกินแก้วนึงนะ แค่นึกถึงยังขนลุกถึงตอนนี้เลยค่ะ ท้องนี้ยังไม่โดนค่ะ เตรียมใจรอค่ะ

บ้านนี้โดนทั้งรอบ2ขวด และ4ขวดเลยค่ะ เป็นเบาหวานที่ต้องควบคุมอาหาร ไม่ได้ฉีดยา😁😁

ถ้า2ขวด แล้วน้ำตาลไม่ผ่าน หมอจะนัดให้ตรวจอีกอีกค่ะ 4ขวด เจาะเลือด4เข็ม

บ้านนี้โดน1แก้วแล้วค่ะ แต่ผลออกมาเกิน อาทิตย์หน้าหมอนัดตรวจใหม่ ต้องโดน4เข็มค่ะ

เราโดนทีเดียว4ขวดกินตรงหน้าหมอให้หมดแทบอ๊วกเลยเพราะว่าเราไม่ชอบกินหวาน

บ้านนี้โดน​ 1​ แก้ว​ ปกติดีไม่มีอะไรแต่​หวานมากจนอยากอ้วกเลยทีเดียวค่ะ

โดนเหมือนกันคะ น้ำตาลสูงตอนนี้ควบคุมอาหารและน้ำตาลยังไม่ได้ฉีดยา

บ้านนี้โดน 2 ขวด 4 ขวดและพรุ่งนี้จะโดนอีก 2 ขวดค่ะ ปล.ตรวจอีกรอบค่ะ

ปกติค่ะ ตรวจ 2 รอบที่ผ่านมาตั้งแต่ท้อง 3 เดือนค่ะ

นี้น้ำตาลสูง โดนไป5ขวดคะ เกือบเป็นลม 😅 #ตอนนี้ปกติแล้วจา