5 ตอบกลับ

หาหมอก่อนนะคะ ให้หมอตรวจดู ว่าติดเชื้อแบคทีเรีย หรือเชื้อรา หมอจะได้จ่ายยาตามอาการค่ะ เราเป็นติดเชื้อแบคทีเรีย พอกินยาฆ่าเชื้อแบคทีเรียหมด และสอดยาหมด ติดเชื้อราต่อ หมอบอกยาฆ่าเชื้อไปฆ่าเชื้อประจำถิ่น สามารถเป็นได้ ปกติค่ะ

หาหมอค่ะ เคยเป็นเชื้อราช่วงประมาณนี้ค่ะ คันมาก ไปหาหมอ หมอให้ทานยา วันเว้นวัน ให้มา 3 เม็ด หายสนิทเลยค่า

ของเค้าเป็นที่หนีบก้นอะคะ คันมากกกกกก

หลังเข้าห้องน้ำเสร็จเช็ดให้แห้งคะแม่ แนะนำใส่กางเกงในที่ระบายอากาศได้ดี

แนะนำให้หาหมอค่ะแม่ ไม่ควรซื้อยามากิน ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ

หาหมอค่ะแม่ให้หมอจัดยาให้ดีที่สุดค่ะ