19 ตอบกลับ

อาบน้ำร้อนไปรึป่าวคะ ลองปรับอุณหภูมิดู เหมือนผื่นร้อน หน้าร้อนพยายามใส่เสื้อผ้าบางเบา ระบายอากาศได้ดี คอยระวังไม่ให้อับชื้นนะคะ งดแป้งก่อนด้วย

ลูกเคยเป็นค่ะ หมอบอกว่าแพ้แป้งและอาจจะอับร้อนทำให้เม็ดร้อนขึ้น ลองให้น้องใส่เสื้อผ้าบางๆเปิดผัดลมห่างๆกดส่ายดูน่ะคะเผื่อจะดีขึ้น

ลองใช้ตัวนี้ดูคะ ไม่มีสารเคมี ลูกเราก็เป็น ใช้ดีมาก แล้วเวลาอาบน้ำอย่าอาบน้ำอุ่นมาก

พาน้องไปหาหมอเลยคะ เพราะไม่รู้ว่าแพ้อะไรหรือป่าว หมอจะได้จัดยาทามาให้คะ

แม่ลองครีมตัวนี้ดูของเค้าใช้ดีนะบ้านนี้หายแล้ว

VIP Member

ถ้าน้องใส่แพมเพิสแล้วแพ้แนะนำแม่ใช้บีเพนเทนค่ะ

พาย้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ งดแป้ง,น้ำยาอาบน้ำก่อน

ทาตัวนี้ค่ะแม่ ลูกก็เคยเป็นทาตัวนี้เลยหายค่ะ

ลองใช้แป้งศรีจันทร์ของเด็กดูค่่ะ

แพ้ ผ้าอ้อมหรือ แพมเพิร์สรึป่าวคะ