14 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนเป็นหวัดมีน้ำมูกใสแล้วก็ไอแต่ไม่มีไข้ไม่เจ็บคอหลอนค่ะกละวเป็นโควิดแต่ความจริงเป็นหวัดธรรมดา ไม่ได้ทานยาพาราดื่มแค่น้ำอุ่นทุกวันทั้งวันค่ะแล้วก็จิบน้ำขิงไปแก้วเดียวเองน้ำขิงช่วยได้เยอะค่ะหายเร็ว

ของเราตอนเป็นหวัดเราดื่มน้ำขิงทุกเช้า กินน้ำอุ่น กินอาหารที่ช่วยบรรเทาเช่นพวกหอมหัวใหญ่ ผลไม้ก็ทานที่วิตามินซีเยอะๆ สรุป10วันค่ะถึงหาย เราไม่ได้ทานยาอะไรเลยเพราะกลัวมากค่ะ

เราเป็นเพิ่งหายค่ะ อาทิตย์กว่าๆเหมือนกัน กินแค่ไทลินอล ถ้าไข้สูงจริงๆ อาการไอ เจ็บคอ ปวดหัวก็ทนๆไป เน้นวิตามินซีจะช่วยให้หายไวด้วย

เราก็เป็นค่ะ เป็นหวัด ประมาณ 2 อาทิตย์ได้ ช่วงไข้ขึ้น เช็ด ตัว ทานพารา ดื่มน้ำอุ่น นำ้ขิง อาการจะดีขึ้นเร็วมาก ค่ะ 😊

แม่บ้านนี้ก็เป็นหวัด ไอ แต่ไม่มีไข้..แต่ไม่กล้าทานยาเอง..ไอหรือจามทีไรกะทบถึงท้องเลย..😥😥

ทานพารากับแก้แพ้ได้ค่ะ ดื่มน้ำอุ่น น้ำขิงจะทำให้ดีขึ้นค่ะ ฟ้าทะลายโจรห้ามทานนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นมียาแก้แพ้ที่คนท้องทานได้ด้วยนะค่ะแจ้งเภสัชได้เลยจ้าแม่

บ้านนี้กินพาราและนำอุ่น ตอนนอนเอาผ้ามาคลุมหัวให้อุ่นไปไว้ค่ะ

TapFluencer

กำลังเป็นค่ะ บางทีถึงกับกลั้นขี่ไม่อยู่ 38+5ไอที😣😣😣

คนท้องภูมิต้านทานต่ำอยู่แล้วค่ะ เป็นดันทุกคนค่ะ