19 ตอบกลับ

ในเน็ตค่ะ เยอะเลยเลือกได้เต็มที่พร้อมความหมายให้เราด้วย เอาที่เราชอบที่สุด และตั้งตามวันเกิดด้วยจะดีมากๆค่ะ เพราะตอนนี้ก็กำลังหาซื่อให้ลูกเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็กำลังคิดเหมือนกัน พี่สาวชื่อกมลชนก ชื่อเล่นน้องพิมพ์ คนนี้ได้ผู้ชาย จะให้ชื่อกิตติภูมิ ชื่อเล่นน้องภูมิ น่าจะดี แม่ชอบ

เก้ากวี,เก้านที,เกื้อกูล ก็น่ารักดีนะค่ะ เอาไว้เป็นทางเลือกค่ะ แต่พ่อแม่ตั้งให้ยังไงก็ดีมีความหมายต่อลูกแล้วค่ะ

ในเน็ตค่ะเยอะแยะเลย เราก็หาชื่อจากในเน็ตชื่อเพราะๆความหมายดีเยอะแยะค่ะ ในแอฟนี้ก็มี

น้องก็อตจิ​ , น้องกิตติ​, น้องกัปตัน, น้องกัส , น้องเก้า​, น้องกานต์​, น้องกูล, น้อง

VIP Member

หาในกลูเกิ้ลเลยคะมีเยอะให้เลือกพร้อมความหมาย

ชื่อจริงหอคะ เอาที่พ่อแม่ตั้งดีที่สุด

ในใจคิดได้ชื้ออำรแล้วไหมคะ

ค้นหาในกูเกิ้ลเลยจ้าแม่

กวินตรา หวานๆหน่อย