7 ตอบกลับ

นิสัยเอาแต่ใจ เกิดจาก กรรมพันธุ์ 50% และ สร้างได้อีก 50% ค่ะ ไม่เกี่ยวกับการเล่นทราย แต่อยู่ที่การเลี้ยงดู เด็กจะมีพฤติกรรม เอาแต่ใจครั้งแรก ประมาณ 9 เดือน

ไม่เกี่ยวค่ะ นิสัยเอาแต่ใจของลูกมาจากนิสัยของพ่อเเม่ส่วนหนึ่งนะค่ะ แต่การเลี้ยงดูก็สำคัญค่ะ

นิสัยของเด็ก ซึมซับและเรียนรู้จากการกระทำของผู้ใหญ่รอบข้างและการสอนค่ะ

Super Mum

ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดู / สภาพแวดล้อมค่ะ ไม่ใช่เพราะเล่นทราย

VIP Member

ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูของเราแล้วก็ตัวเด็กรึป่าวคะ

แต่คำโบราณเขาว่าไว้นะคะ

ตามจร้า