4 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เด็กชายทานเก่ง คะ ช่วง2-4เดือนเเรก ทานวันละ32 ออน์ นน 2 เดือน6.8กิโล 4 เดือน 8.7กิโล พอ6 เดือนน้องเริ่มคลาน เเล้วก็งดมื้อดึก ก็ทานนมน้อยลงคะ วัยนี้ให้น้องทานเต็มที่ไปเลยคะ

ขอบคุณค่าคุณแม่ ตอนนี้ให้ที่ 25-26ออนซ์อยู่ เอาตามเวลาไม่ปล่อยหิว และไม่อัดจนล้น

น้องอยากกินก็ให้กินเถอะค่ะ ถ้าเขากินแล้วไม่แหวะออกก็แสดงว่าเขากินไหว เดี๋ยว 3 เดือนขึ้นไปจะห่วงเล่นกว่านี้ จนไม่ค่อยทานนมเลยล่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะคุณแม่

ถ้าน้องยังชอบกินอยูาก็กินไปเถอะค่ะคุณแม่ เดี๋ยวน้องอายุเดือนเพิ่ทขึ้นน้องก็ไม่ค่อยกิน+ยืดตัวด้วยนะคะแม่

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

เอาตามที่น้องกินเลยค่ะ เดี๋ยวอีกนิดก็ห่วงเล่นไม่ค่อยกินนม

ขอบคุณมากนะคะ