5 ตอบกลับ

บางคนเป็นปีค่ะ บางคนก็เนื่องจากยาคุมด้วยส่วนตัวบ้านนี้ลูก1.8ขวบแล้วค่ะ เลือกทานยาคุมกำเนิดแบบให้นมลูกปจด.ยังไม่มาเลยค่ะเพราะผลข้างเคียงของยาคุมที่ทานค่ะ(ให้นมลูกจนถึง9เดือนเพราะไม่สบายนมเลยหดแต่ไม่เปลี่ยนตัวยาคุม)

อย่าเครียดนะคะแม่ ประจำเดือนจะยิ่งมาช้า บ้านนี้ย่างเข้าเดือนที่5ประจำเดือนมา

บางคนเป็นปีค่ะ แม่ให้นมปจด.ไม่มาคือปกติ

บ้านนี้ให้นม ปจด.มาตอนน้อง 3เดือนนิดๆค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ให้นม มาตอนน้อง 1.2 ขวบค่ะ