17 ตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แม่กับน้องสุขภาพแข็งแรง และน้องเลี้ยงง่ายๆ เหมือนที่แม่ๆท่านอื่นแนะนำค่ะ เพิ่มเติม อาหารที่ไขมันสูง เพราะจะทำให้ท่อน้ำนมอุดตันได้ค่ะ

ขอบคุณค้า😍

VIP Member

ทานได้ปกติค่ะ งดจำพวกกาแฟอีน ของหมักดอง แอลกอฮอล์ อะไรที่มีประโยชน์ก็ทานเลยค่ะคุณแม่ น้ำนมจะได้เยอะๆ ดื่มน้ำเยอะๆด้วยนะคะ 😊

ขอบคุณนะคะ😍

ยินดีด้วยนะคะ น้องน่ารักน่าชังมากๆ เห็นผู้ใหญ่แถวๆบ้านแนะนำให้ทายพวกผักผลไม้ แกงเลียง เยอะๆคะ จะได้ช่วยมีน้ำนมเพิ่มคะ

Super Mum

ถ้าน้องไม่แพ้นมวัว แม่กินได้ทุกอย่าง ยกเว้นแอลกอฮอล์ ของดิบ ของดองค่ะ

ไม่แพ้ค่ะ

จมูก ปาก มาเต็มเลยค่ะนู๋น้อย ขอให้เลี้ยงง่ายๆนะลูก🥰🥰🥰

❤️❤️

ยินดีด้วยนะคะ น้องน่ารัก น่าชังมากๆค่ะ

ขอยคุณค้าา😍

บ้านนี้กินแลคตาซอยเพิ่มน้ำนมคะ😀

ยินดีด้วยนะคะน้องน่ารักมากๆคะ

ทำมัยน้องน่าชังจังคะแม่💕💕

😆😍😍

ยินดีด้วยค่ะน้องน่ารักมาก