8 ตอบกลับ

ปวดหัวตัวร้อนนิดหน่อยทานพาราได้ครับคุณแม่ไม่มีปัญหาแต่ทิฟฟี่ดีคอลเจนทานไม่ได้ครับมันมีส่วนผสมตัวยาอยู่ตัวนึง ทานแล้วทำให้น้ำนมหดได้หดทันทีหลังจากเรากินเลยด้วยซ้ำ ไม่แนะนำให้ทาน 2 ตัวนั้นครับ ถ้าไอมีเสมหะเจ็บคออาการหนักขึ้นไปหาคุณหมอเลยครับให้คุณหมอช่วยจ่ายยาพวกนี้ให้ได้ที่ไม่มีผลกระทบต่อการให้นมลูกได้ครับ

VIP Member

พาราทานได้ค่ะ ทิฟฟี่ไม่น่าได้นะคะ ไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่ ส่วนพารา ทานติดต่อกันได้ไม่เกิน3 วันนะคะ

กินพาราค่ะ แต่ถ้ามีอาการไอและน้ำมูกร่วมด้วยควรไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ทิฟฟี่ไม่ได้ค่ะกินได้แค่พาราถ้าแม่ไม่ไหวก็หาหมอเลยค่ะ

พาราอย่างเดียวค่ะถ้าไม่ไหวจริงไปหาหมอดีกว่านะคะ

พาราอย่างเดียวจ้า

พาราทานได้ค่ะ

ตามนี้ค่ะ แม่