13 ตอบกลับ

VIP Member

รัฐ เข้าได้ค่ะ แต่เรากับพ่อน้องอยู่คนละจังหวัดตอนเราคลอดพ่อน้องมาไม่ทันเลยไม่ได้เข้าไปด้วย

ที่รพ.น่าน ถ้าเข้าร่วมอบรมโรงเรียนพ่อแม่ครบ3ครั้ง สามีเข้าไปให้กำลังในห้องคลอดได้ด้วยค่ะ😊😊

ของรัฐ(บางที่)ก็เข้าได้นะคะ คุณพยาบาลเคยแจ้งไว้ว่าให้คุณพ่อเข้าได้ตอนคลอดค่ะ

ตอนดิฉันคลอดที่โรงบาลรัฐให้คุณพ่อเข้านะค่ะแค่ไปให้กำลังใจนร้า

ดีจังคะ ส่วนใหญ่ไม่อนุญาติเลยคะ

ไม่ได้ค่ะ รพ.เอกชนเข้าได้ค่ะ บางที่ด้วยค่ะสิบถามก่อนนะคะ

รพ รัฐ ไม่น่าจะมีที่ไหนอนุญาตนะคะ นอกจาก รพ เอกชน

ไม่ได้ ของเราเอกชลยังไม่ให้เข้าเลย

VIP Member

ของเรารพ.รัฐ ที่กทม.ไม่ให้เข้าคะ

ไม่ได้ค่ะ เค้าไม่อนุญาติ

ส่วนใหญ่เข้าไม่ได้ค่ะ