8 ตอบกลับ

เวลาแม่ถึง ท้องจะแข็งค่ะ มันเป็นอาการมดลูกบีบตัว มีโอกาสคลอดก่อนกำหนดค่ะแม่ บ้านนี้พอถึงแล้วท้องแข็งแฟนไม่ยอมมีอะไรด้วยอีกเลยค่ะ

ปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ บางคนมีได้บางคนมีไม่ได้ ของเรารกเกาะต่ำเสี่ยงแท้งคุกคาม ไม่สามารถมีเพศสัมพันธ์ได้

เราท้องไม่แข็งนะเพราะไม่มีอารมณ์ร่วม แต่สงสารแฟนเลยให้ แต่ตอนเช้า จะมีตกขาวเป็นเมือกๆออกมา

ไตรมาส1และ3 ควรงดนะคะ เพราะมดลูกจะบีบไตรมาสแรกเสี่ยงแท้ง/ไตรมาสสามเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

ถ้าแม่สภาวะปกติก็ไม่อันตรายค่ะ แค่ระวังตอนท้องแก่ๆ อาจมีอาการท้องแข็ง

ไม่อันตรายค่ะถ้าคุณพ่อไม่ทำแรงเกินไป แต่อดใจไว้หลังคลอดจะดีกว่านะคะ

มีได้ค่ะแต่ถ้าไตรมาสที่3 ให้งดก่อนนะคะ เป็นการเร่งคลอดก่อนกำหนดได้

บ้านนี้ถึง 6 เดือนเลยจ้า