2 ตอบกลับ

สารพัดจะทา ซื้อครีมแพงๆมาทา ท้องไม่แตกเลยจนกระทั่งวีคสุดท้ายที่จะคลอด ผิวก็แตกอยู่ดี เอาไม่อยู่ค่ะ แต่ละคนผิวไม่เหมือนกัน คนที่ผิวไม่แตกเลยก็มีค่ะ มาท้องที่ 2 ดิฉันจึงเลิกพยายามแล้ว ทาโลชั่นปกติ เพราะหลังจากที่แตก 1-2 ปี รอยดำก็จางหายไปเลย เหลือทิ้งไว้แต่รอยแตก ไม่ซีเรียสค่ะ ก็เป็นคนที่เคยท้องและมีลูกแล้ว มันก็เป็นธรรมชาติของคนท้องที่ผิวแตก

ส่วนตัวใช้เบบี้ออยค่ะ เอาให้ชุ่มไปเลย เพราะผิวแตกเพราะขาดความชุ่มชื้นค่ะ ทาทุกครั้งหลังจากอาบน้ำเสร็จเช้าเย็น ส่วนตัวใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนตอนนี้ 29 วีคแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ

ใช้ตัวสีม่วงที่เอาไว้ทาตอนกลางคืนอ่ะค่ะ โบกเช้าเย็นเลย ซื้อมาขวดนึงทาทั้งหน้าทั้งตัวทั้งท้องเลย ใช้ตั้งแต่ตอน 8 วีคจนตอนนี้ 30 วีคแล้วยังไม่หมดเลยค่ะ😂 จำราคาแม่นๆ ไม่ได้แต่จำได้ว่าประมาณร้อยนิดๆ