เป็นเเบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะ

ใช้อะไรทาคะ ยายให้ทาวาสลีน กับออย บางวันก็เเดงน้อยลงเหมือนจะหาย บางวันก็แดงเเบบนี้เลยค่ะ

เป็นเเบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะ
25 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ลูกเคยเป็นประมานนี้ ลูกทานนมแม่ แม่ลองงดกินไข่แล้วผื่นที่หน้าลูกดีขึ้นจนหายคะ

บ้านนี้น้องเป็นปากแหว่งเเปะเทปหน้าไหม้ หมอให้ขี้ผึ้งฆ่าเซื้อมาให้ หายปกตินะคะ

ลูกเราก็เป็นคะไปหาหมอ หมอบอกเป็นภูมิแพ้ผิวหนังให้ครีม Eucerin มาทาค่ะ

Post reply image
2y ago

พาไปหาหมอค่ะ รพ.เด็ก รักษาดียาไม่แพงค่ะ

ทาครีมทาผื่นดูค่ะ ยี่ห้อเลือกได้เลยแม่ บ้านนี้ใช้ fae&mae

2y ago

ใช้ตัวนี้เลยคะดีจริงเราทาให้ลูกรู้สึกได้ว่าดีจริงคะ

ส่วนตัวคิดว่าออยไม่น่าจะข่วยนะคะ เพราะบ้านนี้บูกแพ้ออยคะ

ไปหาหมอเพื่อความแน่ใจคะคุณแม่เผื่อน้งแพ้อะไรเรสจะได้ระวัง

บ้านเราใช้ตัวนี้แล้วถูกค่ะ น้องเป็นเด็กแพ้ง่ายมากเลย

ใช้สำลีชุปน้ำอุ่นแล้วเช็ดให้น้องบ่อยๆค่ะ

Super Mum

หาหมอก็ดีนะค่าแม่ เราจะได้สบายใจด้วยค่า

บีแพนเทน เซนซิเดิมค่ะ น่าจะช่วยได้