12 ตอบกลับ

ถ้าหมอจ่ายให้ ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้ได้ทั้งยากินแบบเม็ด และแบบสอดที่ช่องค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ที่ได้มาเพราะว่าเป็นตกขาวแล้วคันช่องคลอดค่ะเลยทำให้ท้องแข็งบ่อย หมอก็เลยสั่งยาให้ค่ะ ตอนนี้ได้36wแล้วค่ะ

ไม่ค่ะพอดีใช้มาเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ หมอให้นอน.รพ.สอดยาทุกวันเลยค่ะเพราะเปนตกขาว 22wเหมือนกันค่ะ

ต้องให้หมอสั่งนะคะของเราหมอบอกถ้าไม่คันหมอไม่ให้ยามาสอดค่ะ มันจะไปกระตุ้นปากมดลูกนะคะแม่

เป็นเรื่องปกตินะคะสำหรับคนท้อง ไม่ต้องทำไรเรยคะ ล้าง รักษาความสะอาดอยู่เสมอ

ตกขาวกับคนท้องมันของคู่กันค่ะ ไม่ต้องทำอะไรค่ะ ถ้าคันก็บอกหมอค่ะ

ตกขาวเป็นเรื่องปกติของคนท้องอยู่แล้วนะคะ

ถ้ามีอาการคัน ก็บอกหมอค่ะ หมอจะให้ยามาสอด

VIP Member

ปรึกษาหมอนะคะ อย่าใช้ยาเอง

ทำไมถึงได้สอดยาคะ

ปรึกษาหมอค่ะ