6 ตอบกลับ

ของเราที่ตรวจเจอล่าสุด อยู่ ที่ 160 ต่อนาทีนะคะ ปกติหัวใจของทารกในครรภ์จะเต้นเร็วกว่าหัวใจของคุณแม่ค่ะ ตอนที่เราตรวจอายุครรภ์อยู่ที่ 17 สัปดาห์ 6 วันนะค่ะ

4 เดือนอาจยังฟังไม่ชัด อาจเป็นเสียงการเต้นของชีพจรแม่ก็เป็นได้ค่ะ ช่วงนี้ ฟังจากอัลตร้าซาวน์ชัดสุดค่ะ

ที่ไปหาหมอว่านะคะ เสียงหัวใจเด็กปกติ ในอายุครรภ์ 16 วีค ตรวจพบอยู่ที่ 110-160 ค่ะ

TapFluencer

ปกตินะ เล็กอยู่หาไม่ค่อยเจอจุดที่น้องอยู่ เสียงก็จะขึ้นๆลงๆ

ปกติจะอยู่ที่ 110-160 นะคะแม่ ถ้าต่ำกว่านี้หมอบอกอันตรายคะ

ปกติคะ