8 ตอบกลับ

VIP Member

ขึ้นอยู่กับยี่ห้อที่เราใช้ด้วยนะคะ แนะนำว่าให้ไปลองที่ร้านค่ะ ปั๊มดีต้องไม่เจ็บค่ะ ไม่งั้นจะปั๊มได้น้อยลง น้ำนมก็จะน้อยลงด้วย

เวลาปั้มเกลี้ยงเต้าแล้วโล่งสบายเลยค่ะ ตอนปั้มนมก็จะเหนื่อยๆน่าเบื่อ จะทำอะไรก็ไม่สะดวก แต่เพื่อลูกได้กินนมแม่ ก็อดทนค่ะ

แรก ๆรู้สึกเจ็บมาคะ ปั้มมาได้เดือนกว่าแล้ว ตอนนี้รู้สึกอยากได้แรงกว่านี้อีก สงสัยหัวนมจะชาจนไม่รู้สึกอะไรแล้ว

เจ็บอยู่ค่ะแม่ แต่เจ็บแบบทนได้ เพราะเพื่อลูกต้องทน 😂 แต่ปั๊มไปเรื่อยๆก็จะเริ่มชินและไม่เจ็บค่ะ

เทียบกับลูกดูดแล้ว ปั้มเจ็บคะ😂

สบายเต้าดีค่ะอารมดีด้วยเบาๆ

บ้่านนี้เจบเปนบางครั้งค้ะ

เจ็บแรกๆจ๊ส๊น่ะ